கோவிட் -19 தடுப்பூசி கொண்ட முதல் நாடாக ரஷ்யா

Share With Your Friends

உலக அளவில் பரவி வரும் கொரோனா வைரஸ் தடுப்பூசியின் மனித சோதனைகளை முடித்த உலகின் முதல் நாடு ரஷ்யா. இது ரஷ்யாவுன் செச்செனோவ் பல்கலைக்கழத்தில் இடம்பெற்றது.  மொழிபெயர்ப்பு மருத்துவம் மற்றும் பயோடெக்னாலஜி நிறுவனத்தின் இயக்குனர் தாராசோவ் உறுதிப்படுத்தினார்.  செரோனோவ் பல்கலைக்கழகம் கொரோனாவைரஸுக்கு எதிரான உலகின் முதல் தடுப்பூசியின் தொண்டர்கள் மீதான சோதனைகளை வெற்றிகரமாகமுடித்துவிட்டது,” என்று அவர் கூறினார்.
மனிதர்கள் மீதான சோதனைகளை அவர்கள்  ஜூன் 18ம் திகதி தொடங்கினார்கள், புதன்கிழமை வெளியேற்றப்படும் என்றுஎதிர்பார்க்கப்படும் தன்னார்வலர்கள் குழு.  இரண்டாவது குழு தொண்டர்களும் ஜூலை 2க்குள் வெளியேற்றப்படுவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று மேலும் தெரிவித்தார்.

தொற்றுநோயியல் மற்றும் நுண்ணுயிரியலுக்கான கமலே தேசிய ஆராய்ச்சி மையத்தால் பெறப்பட்டதகவல்கள், முதல் மற்றும் இரண்டாம் குழுக்களின் தன்னார்வலர்கள் கொரோனா வைரஸுக்கு எதிரான தடுப்பூசிசெலுத்திய பின்னர் நோயெதிர்ப்பு சக்தியை உருவாக்குகின்றன என்பதை நிரூபிக்கிறதுஎன்று ரஷ்ய பாதுகாப்புஅமைச்சின் முந்தைய அறிக்கையைப் படியுங்கள்.  மேலும், இந்த மருந்தின் பாதுகாப்பை பல்கலைக்கழகஇயக்குநரும் உறுதிப்படுத்தியுள்ளார்.

இருப்பினும், தடுப்பூசியின் வணிக உற்பத்தி நிலை குறித்து ரஷ்யா மேலதிக தகவல்களை வெளியிடவில்லை.  உலகளவில் 20 க்கும் மேற்பட்ட தடுப்பூசிகள் தற்போது பரிசோதிக்கப்படுகின்றன.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *